



[TRASACCO-4]

TRA SACCOS LIMITED

MKATABA WA UDHAMINI KWA MKOAJI (Fomu hii ijazwe na Mdamini)

Mkataba huu umefanyika leo hii tarehe..... mwezi.....20.....

KATI YA

Ndugu.....ambaye ni mdhamini.

NA

TRA SACCOS LTD ambaye ndiye mkopeshaji kwa upande mwingine.

Kwa kuwa **TRA SACCOS LTD** imetoa mkopo kwa Ndugu.....
Mkopaji.

Na kwa kuwa Nduguambaye ni mdhamini yuko tayari kumdamini mkopaji.

BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA MAKUBALIANO YAFUATAYO:

1. Kwamba mdhamini anadhamini ulipaji wa mkopo wa kiasi cha shilingi.....
(Tshs.....) ikiwemo riba. Endapo mkopaji hatalipa mkopo huu, basi mdhamini atawajibika kulipa riba ya adhabu pamoja na gharama ambazo chama kitaingia kutokana na ufuatiliaji wa ulipaji wa mkopo wa mwanachama aliyetajwa hapo juu.
2. Kwamba mdhamini anatoa na kuweka kama dhamana malipo ya Hisa, Akiba na malipo ya pensheni zake alizonazo katika chama.
3. Kwamba dhamana hii itaendelea kuwa na nguvu hadi malipo yote ya mkopo, riba ya kawaida na ya adhabu pamoja na gharama atakayoingia mkopeshaji katika kufuatilia ulipaji wa mkopo yatakapokuwa yamefanyika na hati ya kuthibitisha kufanyika kwa malipo hayo kutolewa kwa mkopaji.
4. Kwamba ikiwa mkopaji aliyetajwa hapo juu atashindwa kulipa malipo na sehemu ya malipo yaliyotajwa katika Mkataba huu mdhamini anaahidi kufanya malipo hayo yote mara tu mkopeshaji atakapomtumia hati ya madai. Malipo hayo yatafanyika katika kipindi kisichozidi siku kumi nne(14) tokea tarehe ya hati ya madai.
5. Kwamba dhamana hii itaendelea kuwa na nguvu dhidi ya mdhamini hata kama mkopaji atafukuzwa au kuachishwa kazi,kuacha kazi,kutoweka kazini, atakuwa kichaa au atakuwa hajiwezi kwa namna yoyote ile.

6. Dhamana hii haitaathiri mkataba mwingine wowote ule ambao mkopaji atakuwa ameingia na chama.
7. Kwamba mkopeshaji anayo haki yakuchukua amana, akiba na malipo ya pensheni ya mdhamini ili kufidia deni lote analodaiwa mkopaji
8. Kwamba mdhamini anathibitisha kuwa amesoma kwa makini na kuelewa vipengele vyote vya dhamana hii na kwamba amekubaliana navyo na ametia saini kwa hiari yake bila kulazimishwa au kushurutishwa na mtu yeyote.

IMETIWA SAHIHI NA KUPOKELEWA

MDHAMINI

MBELE YA USHUHUDA WA WAKILI:

- | | |
|-------------------------|-----------------------|
| 1) JINA (MDHAMINI)..... | JINA: |
| SAINI..... | SAINI..... |
| IDARA | IDARA: |
| KITUO CHA KAZI: | KITUO CHA KAZI: |
| ANUANI..... | ANUANI..... |
| TAREHE: | TAREHE: |

(Tamko hili ni lazima litolewe mbele ya Kamishina wa Viapo)

MUHURI WA CHAMA CHA USHIRIKA CHA AKIBA NA MIKOPO

TRA SACCOS LIMITED umepigwa hapa mbele yetu leo tarehe.....

Mwezi..... Mwaka.

KAMATI YA MIKOPO KWA NIABA YA BODI

JINA LA MWENYEKITI:

SAHIHI

JINA LA MJUMBE:.....

SAHIHI

JINA LA KATIBU:.....

SAHIHI.....