



## **TRA SACCOS LIMITED**

**CHAMA CHA USHIRIKA CHA AKIBA NA MIKOPO CHA MAMLAKA YA MAPATO TANZANIA**

P.O BOX 63225 DAR ES SALAAM, TEL/FAX: +255 22 2864556  
MOBILE: +255 712494312, +255 684 557070, +255 765 986455  
WEBSITE: <http://www.trasaccos.co.tz>, EMAIL: [info@trasaccos.co.tz](mailto:info@trasaccos.co.tz)

### **MKATABA WA MKOPO**

**Baina ya**

**TRA SACCOS LIMITED**  
*(Ambaye ni MKOPESHAJI)*

**NA**

**Ndugu.....**

**Wa S.L.P.....Mkoa wa.....**

**simu.....**

*(Ambaye ni MKOPAJI)*

Mkataba huu umetayarishwa na:  
**TRA SACCOS LIMITED**

Mkataba huu umefanyika leo hii tarehe .....ya mwezi.....20.....

**Kati ya**

**TRA SACCOS LIMITED, S.L.P 63225 Dar es Salaam** (ambayo katika Mkataba huu itajulikana kama **MKOPESHAJI**) kwa upande mmoja.

**Na**

Ndugu .....wa S.L.P .....(ambaye katika Mkataba huu atawahusisha na Warithi wa mali zake, wamiliki, wasimamizi na wadhamini ikibidi; kwa upande mwingine)

**KWA KUWA:**

(i) MKOPESHAJI amekubali kumkopesha MKOPAJI kiasi cha shilingi .....(yaani.....)

(ii) MKOPAJI amekubali kukopesha na MKOPESHAJI kiasi Mkopo wa Shilingi ..... (yaani.....)

(iii) Na kwa kuwa Mkopaji amekubali kulipa kiasi cha Mkkopo pamoja na riba ya asilimia.....

**KWA HIYO BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA KWAMBA:-**

1. **MKOPAJI** anatakiwa awe amerudisha mkopo na riba (interest) ndani ya kipindi cha miezi.....kama ilivyoainishwa kwenye jedwali la urejeshaji mkopo ambalo mkopaji atapewa.
2. Mkoopo huu utatolewa kwa kuingiza kiwango cha mkopo kilichoidhinishwa kwenye Akaunti ya Benki au Mtandao wa simu kwa namba ya **MKOPAJI**.
3. **MKOPESHAJI** ndiye atakayepanga muda wa urejeshaji wa mkopo na anaweza kurekebisha riba pindi atakavyoona ni vyema kufanya hivyo kwa manufaa ya **CHAMA**.
4.
  1. (a) **MKOPAJI** amekubali kulipa kwa kukatwa kwenye mshahara wake kiasi cha marejesho kwamuda wa miezi ..... kwa mujibu wa tarehe ya mshahara ya TRA jumla ya TZS.....yaani TZS.....kwa kila mwezi kwa njia ya Mshahara na kiasi cha TZS.....kwa njia ya *Bank Standing Order (mwombaji wa mkopo anatakiwa kuambatanisha fomu ya Bank Standing Order iliyothibitishwa na Mwanasheria)*.
  - (b) Ikiwa mkopaji hakukatwa kwenye mshahara au Benki yake haikuwasilisha makato ya *Standing Order* kwa sababu yoyote ile, mkopaji atawajibika kulipa kiasi cha marejesho kupitia benki (Direct Deposit).
  2. (a) Kushindwa kufanya hivyo kutamwezesha **MKOPESHAJI** kuchukua Hisa na Akiba ya Mkopeshwaji ili kurudisha deni lote pamoja na riba. Endapo Hisa na Akiba za Mkopeshwaji hazitatosha kulipa deni lote pamoja na riba kama ilivyoelezwa hapo juu; Mkopeshaji atakusanya salio la mkopo kutoka kwenye mali za Mkopaji kama zilivyoainishwa kwenye kipengele cha 10 (b) cha maombi ya mkopo wake kwa mujibu wa sheria.
  - (b) **Sehemu hii ijazwe na wanachama walio nje ya ajira ya TRA ya MapatoMKOPAJI** amekubali kulipa kiasi cha marejesho yanayotakiwa kwa mujibu wa makubaliano na Mkopeshaji jumla ya TZS.....yaani TZS.....kwa kila mwezi. Kushindwa kufanya hivyo kutamuwezesha Mkopeshaji kuchukua Hisa na Akiba.

5. Kasoro yoyote itakayojitokeza kutokana na mkataba huu itasuluhishwa kwa njia ya majadiliano. Hata hivyo **MKOPESHAJI** anayo haki ya kuchukua hatua za kisheria ikiwa ni pamoja na kutaifisha mali wakati wowote pale ambapo usuluhishi wa kasoro hizo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya majadiliano bila hata ya kwenda mahakamani.
6. Bila ya kuathiri masharti mengine katika mkataba huu, **MKOPAJI** anaweza kulipa mkopo pamoja na riba yake kutoka katika vyanzo vyake vingine vya mapato mbali na makato kutoka katika mshahara wake. Na hivyo atatakiwa kuandika barua inayoonyesha jinsi atakavyorejesha mkopo wake.
7. Endapo mkopaji atashindwa kulipa mkopo huu, atawajibika kulipa riba ya adhabu pamoja na gharama ambazo chama kitaingia kutokana na ufuatiliaji wa ulipaji wa mkopo wa mwanachama huyo.
8. Endapo Mtumishi aliyekopa atahama, au kuacha kazi na kujiunga na taasisi nyingine Mtumishi anatakiwa atoe utaratibu wa kuendelea kulipa deni hilo bila kuathiri makubaliano katika mkataba huu. Endapo atashindwa kutekeleza wajibu huu TRA SACCOS Ltd itawasiliana moja kwa moja na mwajiri wake mpya iwe Serikali, Taasisi Binafsi, Mashirika yasiyo ya Kiserikali n.k ili kuomba fedha anazodaiwa Mkopaji zikatwe na mwajiri na kuwasilishwa TRA SACCOS LTD.

Mkataba huu umefikiwa na kushuhudiwa leo hii tarehe ..... mwezi..... mwaka.....unavyoonyesha hapa chini kati ya **MKOPESHAJI** na **MKOPAJI**.

Umetiwa Muhuri na **TRA SACCOS LIMITED** na umepokelewa mbele yetu tarehe ..... mwezi..... 20.....

Mkataba huu umewekwa na kusainiwa mbele yangu leo tarehe ..... Mwezi..... Mwaka 20.....

JINA: (**WAKILI**).....JINA (**MKOPAJI**).....

ANUANI: .....SAHIHI.....

SAHIHI:..... TAREHE.....

BANDIKA STEMPU YA USHURU
--------------------------------

**(Tamko hili ni lazima litolewe mbele ya Kamisha wa Viapo)**

**KAMATI YA MIKOPO KWA NIABA YA BODI**

JINA LA MWENYEKITI : \_\_\_\_\_

SAHIHI \_\_\_\_\_

JINA LA MJUMBE : \_\_\_\_\_

SAHIHI \_\_\_\_\_

JINA LA KATIBU : \_\_\_\_\_

SAHIHI \_\_\_\_\_